Dukkan Bayanai

Labaran Masana'antu

Kuna nan: Gida> Labarai > Labaran Masana'antu

Menene fuskar bangon waya marasa Saƙa?

Lokaci: 2022-10-14 Hits: 20

Menene bangon bangonmu aka yi?Kuna jin daɗin zaɓar ƙirar fuskar bangon waya don sabuntawar ku mai zuwa. Amma ka san abin da aka yi da fuskar bangon waya? Akwai nau'ikan bangon bango daban-daban waɗanda suma suna da matakai daban-daban na aikace-aikacen. Ana buƙatar yin la'akari da wannan kafin fara aikin ku. Menene ma'anar lokacin da aka kwatanta fuskar bangon waya a matsayin mara saƙa ko manna fuskar bangon waya?


1656472050292407

53cm fuskar bangon waya mara saƙa


Tare da gabatarwar da ba a saka ba fiye da shekaru goma da suka wuce, duniyar fuskar bangon waya ta sami juyin juya hali. Ka'idar tsarin shimfidawa rigar don bangon bangon bangon da ba a saka ba yayi kama da masana'antar takarda. Fuskokin bangon waya waɗanda ba saƙa ba zanen gado ne na filaye na kai tsaye ko ba da gangan ba. Wadannan zaruruwa cakuda ne na roba da na halitta.


Manna bangon bangon bango

Fuskokin bangon waya waɗanda ba saƙa ba ana kuma san su da “manna bango” bangon bango.

 

Fuskokin bangon waya na gargajiya ana amfani da manna su kai tsaye a bayan bangon bangon waya, wanda ke buƙatar ƙarin lokacin shiri kamar yadda ake buƙatar jiƙa da takarda.

 

Don wadanda ba saƙa, duk da haka, kuna buƙatar amfani da manna a bango. Wannan ya sa ya fi sauƙi don shigarwa: Za a iya sanya kayan da ba a saka ba a bushe a bango kuma saboda haka suna da babban fa'ida idan aka kwatanta da takardun, kamar yadda jiƙa na takarda ya sa sauran fuskar bangon waya ya zama mai laushi.

 

Kyakkyawan Mahalli

 

Fuskokin bangon waya mara saƙa sun shahara saboda ƙaƙƙarfan su. Sun fi ɗorewa fiye da sauran takaddun takarda. Ga wasu wurare a cikin gidanku, kamar gidan wanka mai ɗanɗano, bangon bangon da ba saƙa ba zai iya zama mai dorewa kamar bangon bangon vinyl ba, duk da haka, tabbas sun fi dacewa da muhalli.

 

Fuskokin bangon bangon vinyl, kamar yadda sunansu ya ce, an yi su da vinyl ( filastik PVC). Polyvinyl chloride filastik yana da guba na musamman a tsakanin robobi saboda sinadaransa, matsanancin gurɓataccen gurɓataccen abu daga samarwa, kuma na ƙarshe amma ba kalla zubar da shi ba. Abubuwan da ake buƙata don PVC an samo su ne daga gishiri da mai, kuma an samar da shi da chlorine. Wannan yana haifar da sakin sinadarai masu guba, tushen chlorine. PVC, saboda haka, shine mafi lalata muhalli na duk robobi. Ana amfani da Vinyl sosai a masana'antar gine-gine (bene, famfo), sufuri, marufi, kayan wasan yara, da sauransu. Ana samar da kusan tan miliyan 40 a kowace shekara.

 

Fuskokin bangon waya marasa saƙaba ya ƙunshi vinyl. Saboda haka suna da ƙananan sawun carbon.


1656471935640305

53cm Layin Maze Rose Wallpaper mara Saƙa


Cire fuskar bangon waya mara saƙa cikin sauƙi

Yana da al'ada kasancewa ɗan jinkirin sanya fuskar bangon waya a cikin gidanku. Da yawa daga cikinmu suna yin haya kuma babu wanda ke son goge shi da zafi cm da cm lokacin sake fita. To, ganin cewa mai gida ko sabon mai shi ba su da ƙaunar fuskar bangon waya kamar ku.

Sa'a wannan ba haka lamarin yake ba da fuskar bangon waya mara saƙa. Suna da sauƙi a cire su, kamar yadda ake cire su. Wannan yana nufin an sanya su a cire su a cikin dogayen tube masu gudana. Kwanaki sun wuce lokacin da bangon bangon bangon takarda ya bar lalacewa. Kuma kamar yadda waɗanda ba saƙa ba za su tsage yayin cirewa ba, za ku sami duka a cikin yanki ɗaya.

Yadda ake tsaftace fuskar bangon waya:

Haɗin filaye na halitta da na roba yana sa fuskar bangon waya mara saƙa cikin sauƙi don tsaftacewa. A baya, duk wani zubewar kofi, shayi ko makamancin haka zai bar alamar bangon bangon waya wanda ba za ku iya samun sauƙi ba. Za'a iya tsabtace bangon bango marasa saƙa da sabulu mai laushi da ɗan ruwa.

 

Wani fa'ida ita ce, waɗanda ba saƙa ba suna numfashi.

 

A baya a cikin 90ies fuskar bangon waya ya zama ƙasa da ake so saboda mutane sun tsorata cewa suna haifar da matsala na mold. Rubutun takarda da masana'antun suka yi amfani da su a wannan lokacin yana kulle a cikin tururi tsakanin kanta da bango. Wanda ke nufin fuskar bangon waya baya iya numfashi. A zamanin yau, godiya ga sabon substrate wadanda ba saƙa ake yi, ba mu da wannan matsalar kuma. An yi su da kayan numfashi, wanda ya haifar da cewa babu danshi da aka kulle tsakanin takarda da bango.


 1656471699819312

53cm Rhombus Fuskar bangon waya mara Saƙa


Takaitacciyar fa'idodin fuskar bangon waya mara saƙa:

Idan aka kwatanta da takardu, fuskar bangon waya mara saƙa suna da:

Ƙarfin ƙarfi: Sun fi tsayi fiye da tushe na takarda

Mafi kyawun juriya na hawaye: Suna shahara saboda ƙarfinsu kuma suna da kauri.

Shin sun fi sauƙi don shigarwa: Manna bango ba takarda ba.

Sun fi sauƙin cirewa: Ana iya cire su. Babu sauran gogewa kamar baya a zamanin da.

Ana iya tsaftace su: Ana iya wanke su da soso da sabulu mai laushi.

Babu mold: Fuskokin bangon waya sun kasance marasa numfashi wanda ke nufin cewa suna kulle cikin tururi tsakaninta da bango. Wannan zai iya haifar da mold. Wannan ba zai faru da waɗanda ba saƙa kamar yadda suke numfashi.

Idan aka kwatanta da vinyl: Mahimmanci ƙananan sawun carbon